Mổ xẻ Magento Go

Please LogIn to Reply!

Post By: admin | 26-01-2012 06:35 Reply

To all

Mình thấy Magento Go khá hay nhưng chưa hiểu hết về cách viết của nó. Liệu thực hiện chức năng tạo gian hàng cho customer này có khó và mất nhiều công sức không ?

Mong các Pro chỉ giáo cho em với

Sao không thấy ý kiến ý cò gì nhỉ ? Cac Pro magento của VN bận làm quá chăng ?

Magento go nó tận dụng sức mạnh của Multi store có trong magento.

Việc phát triển theo mô hình này chủ yếu code cho phần phân quyền user, rule.

Việc phát triển mô hình này khá phức tạp, đòi hỏi chuyên môn vững nữa bạn ah.,

Signature 

TTS Tech Compnay
Mobile: 090.2006.206
Website: http://www.magentovietnam.com - http://www.ttstech.com
Email:

Hehe, thank pro Magentovietnam ( Nghe tiếng bác Hải đã lâu, không biết có phải là đây không )

Mình cũng có chung quan điểm trong việc custom permission User và Rule. Nhưng như thế thì gần như la cho phép user sử dụng chung admin với mình à anh ? Nếu muốn cho user tạo category product rieng biệt với category của mình thì hướng giải quyết ra sao anh.

Em đang định viết một cái extension tuong tự như module admin để cho user có thể cập nhật sản phẩm cung như category

Rất mong các pro chi giáo tiếp

Mỗi account magento go được clone một installation riêng, không có chuyện nhiều user sử dụng chung backend rồi phân quyền này kia đâu bác ơi. Chú nào quá hạn không nộp tiền nó delete site và drop cả database luôn.

htxhanoi - 28 November 2011 08:32 PM

Hehe, thank pro Magentovietnam ( Nghe tiếng bác Hải đã lâu, không biết có phải là đây không )

Mình cũng có chung quan điểm trong việc custom permission User và Rule. Nhưng như thế thì gần như la cho phép user sử dụng chung admin với mình à anh ? Nếu muốn cho user tạo category product rieng biệt với category của mình thì hướng giải quyết ra sao anh.

Em đang định viết một cái extension tuong tự như module admin để cho user có thể cập nhật sản phẩm cung như category

Rất mong các pro chi giáo tiếp

Signature 

--
Asia Connect Group™
Magento Customization Tips | Magento SEO Tips
Magento Demo | Magento Showcase
Magento Customization Resources & Services

To asia conect

Lúc đăng ký thì nó bảo co install database mẫu hay không ? Ý kiến của anh có vẻ hợp lý hơn của bác hải và có lẽ dễ xơi hơn. Lúc đó user có thể thoải mái xử lý trên database riêng.

To anh hải

Bác Asia connect có ý khác của anh ? Anh thấy thế nào ? 2 Hướng thế này em cũng chưa chọn được hướng nào cho vẹn toàn

`Reply Or Comment!
Please LogIn to Reply!